ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเกมส์#1# อัพเดทเพิ่มเกมส์ประเทืองปัญญา  (อ่าน 12164 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rod solution

• สมาชิก
  • คะแนน 1
อ้างถึง
เล่นด้วยคนครับ  

ขอตอบคำถามชุดที่ 4
1 ชื่อเต็มของรอก อาบู(ดั้งเดิม) มีชื่อว่าอะไร
manufacture reels with the label Record

2 อาบู ก่อกำเนิดมาในปีไหน
คศ.1921

ถ้าจะนับว่าใช้ชื่อ..AB Urfabriken ...ก้อ...ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ
ตุ้ย...จัดของดิ๊
รุ๊บกริ๊บ..จิบรำ
เพิ่งตกปลาเมื่อหน้าข้าวเหนียวมะม่วงที่แล้วเองคร๊าบบบบ
ความตั้งใจเป็นสิ่งที่ดี..แต่ความไม่ตั้งใจ..เป็นข้ออ้างที่ไม่ดีค๊าบบ

ออฟไลน์ กินปลามากๆจะได้ฉลาด

• สมาชิก
  • คะแนน 0
ตอบข้อ3  มีทั้งหมด 8ชนิด
ปลาชะโด     Channa micropeltes
ปลาช่อนงูเห่า     Channa marulia
ปลาช่อนข้าหลวง     Channa maruliodes
ปลาก๊วน(ปลาช่อนงูเห่าลุ่มนําโขง)     Channa Grandisona
ปลาช่อน    Channa striata
ปลากระสง    Channa lucius
ปลาช่อนดํา(ปลาช่อนพรุ)   Channa melasoma
ปลาก้าง    Channa limbata
รูปแรกคือปลาช่อนดํา หรือปลาช่อนพรุ
รูปที่สองคือปลาก้าง
รูปที่สามคือปลาก๊วน หรือปลาช่อนงูเห่าลุ่มนําโขง
ส่วนปลาอีก 5 ชนิดที่เหลือ คิดว่าน่าจะรู้จักรูปร่างหน้าตากันดีอยู่แล้วนะครับ :D
ส่วนของรางวัล ขอสละสิทธิ์นะคับ จิ้งจกที่บ้านผมมีเยอะแยะ เมดอินไทยแลนด์ทุกตัว
เพราะว่าช่วงนี้ฝนตกบ่อย แมลงจะมาตอมแถวๆหลอดไฟ เลยมีจิ้งจกออกมาเพ่นพ่านเยอะแยะไปหมด อิอิอิ

ออฟไลน์ เอฟ

• สมาชิก
  • คะแนน 4
ผมใช้เวลาคิดนานมากเลยนะเนี้ย...555+

ขอตอบคำถามชุดที่ 4
1 ชื่อเต็มของรอก อาบู(ดั้งเดิม) มีชื่อว่าอะไร
AB Urfabriken manufacture reels with the label Record

2 อาบู ก่อกำเนิดมาในปีไหน
คศ.1921    ประเทศ สวีเดนครับ........555+.......

..ของรางวัลให้น้าเวป  ไปผูกคอตายนะครับ เวลาตกปลาไม่ได้...55+.
ังคมดีไม่มีขาย  ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง...

ออฟไลน์ เอฟ

• สมาชิก
  • คะแนน 4
ข้อนี้คิดนานอีกแล้ว.....ปวดหัวจังเลย....

ปลาก้าง Stream Snakehead Fish

ปลาช่อนงูเห่าแม่น้ำโขง Snakehead Fish

ปลากระสง Snakehead Fish

ปลาข้าหลวง Snakehead Fish

ปลาช่อนงูเห่า Snakehead Fish

ปลาช่อนพรุ Snakehead Fish

ปลาชะโด Giant Snakehead Fish หรือ ชะโดป๊อก ชะโดโทน ชะโดจร ชะโดแม่ครอก

ปลากวน  

ปลาก้าง

ปลาช่อนดำ

ปลาช่อน Striped Snakehead Fish ภาคอีสานเรียกปลาค้อ หรือ ช่อนบ้าน ช่อนเมือง ช่อนนา

..ปวดหัว เพราะคิดนาน  เดียวมานะ ไปพักก่อน....คิก คิก คิก
ังคมดีไม่มีขาย  ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง...

ออฟไลน์ หนวด บุปผา

• สมาชิก
  • คะแนน 9
พี่เอฟสุดหล่อครับ ทำมัยเก่งจังเดียวผมให้รางวัลเป็น......... 8)

อบตกปลา

ออฟไลน์ Rod solution

• สมาชิก
  • คะแนน 1
อ้างถึง
ตอบข้อ3 มีทั้งหมด 8ชนิด
ปลาชะโด Channa micropeltes
ปลาช่อนงูเห่า Channa marulia
ปลาช่อนข้าหลวง Channa maruliodes
ปลาก๊วน(ปลาช่อนงูเห่าลุ่มนําโขง) Channa Grandisona
ปลาช่อน Channa striata
ปลากระสง Channa lucius
ปลาช่อนดํา(ปลาช่อนพรุ) Channa melasoma
ปลาก้าง Channa limbata
รูปแรกคือปลาช่อนดํา หรือปลาช่อนพรุ
รูปที่สองคือปลาก้าง
รูปที่สามคือปลาก๊วน หรือปลาช่อนงูเห่าลุ่มนําโขง
ส่วนปลาอีก 5 ชนิดที่เหลือ คิดว่าน่าจะรู้จักรูปร่างหน้าตากันดีอยู่แล้วนะครับ  
ส่วนของรางวัล ขอสละสิทธิ์นะคับ จิ้งจกที่บ้านผมมีเยอะแยะ เมดอินไทยแลนด์ทุกตัว
เพราะว่าช่วงนี้ฝนตกบ่อย แมลงจะมาตอมแถวๆหลอดไฟ เลยมีจิ้งจกออกมาเพ่นพ่านเยอะ

โอ้ว....เทพมาจุติอีกแร๊ววววววว
น้ากินปลาฯจ๊ะ.....กินปลาให้มันน้อยๆหน่อยก้อได้นะ...จะได้ลดความฉลาดลงหน่อยย...คนอื่นเค้าตามม่ายทัน :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D  :D
รุ๊บกริ๊บ..จิบรำ
เพิ่งตกปลาเมื่อหน้าข้าวเหนียวมะม่วงที่แล้วเองคร๊าบบบบ
ความตั้งใจเป็นสิ่งที่ดี..แต่ความไม่ตั้งใจ..เป็นข้ออ้างที่ไม่ดีค๊าบบ

ออฟไลน์ Lures Runner

• สมาชิก
  • คะแนน 1
:shock:

......โห..โห..เล่นกันเป็นชุดเลย..........หึ่ม!...ของรักของข้า..ของรางวัลของข้า..... :x
. คุณจะรู้ใจใคร ? ได้อย่างไร ? ถ้าไม่มีใครอยากรู้จักคุณ !! ..

ออฟไลน์ ลี้คิมฮวง

• สมาชิก
  • คะแนน 78
  • มิตรภาพ ความรัก รสชาติสุรา คือสิ่งที่ปรารถนาของชีวิต...

พี่เอฟ....ถ้าไม่บอกคำตอบลูกพี่ผมนะ....โดน........
It Could Only Be Daiwa.....!

ธรรมชาติ มิตรภาพ ความรัก และ รสชาติสุรา คือสิ่งที่ปรารถนาของชีวิต ....!

ออฟไลน์ เอฟ

• สมาชิก
  • คะแนน 4
...555+.......พวกนี้เล่นของแรงหรือ  เดียวจะโดน

..ผมสะสมมานานแล้ว ไม่ได้ใช้  พวกนี้ต้องโดน ของสูง...555+... :lol:  :lol:  :lol:......

...น้าหมีเอาไหม มาช่วยผมหน่อยเดี่ยวจัดให้

ออฟไลน์ เอฟ

• สมาชิก
  • คะแนน 4
...น้าหมี      ของน้าหมี มาแล้ว....

..จัดการมันเลย..... :lol:  :lol: