ผู้เขียน หัวข้อ: ตกปลา ตามล่า หาฝัน ที่บ่อ...ชมนาง...!  (อ่าน 8603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nanote

• STAFF
  • คะแนน 83
Re: ตกปลา ตามล่า หาฝัน ที่บ่อ...ชมนาง...!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2009-05-02, 08:33:04 »
พี่ตุ่นตามมาสมทบในช่วงสายๆ พวกเราก็ตกปลากันอย่างสนุกสนานครับ..
หยอกล้อกัน..อำกันบ้าง เล็กๆน้อยๆ แต่ที่สำคัญอยู่ที่มิตรภาพที่ให้กันต่างหาก.. :-*

ชีวิตมีแค่การตกปลา กับ ครอบครัว

• STAFF
  • คะแนน 83
Re: ตกปลา ตามล่า หาฝัน ที่บ่อ...ชมนาง...!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2009-05-02, 10:41:00 »
ในวันนั้นมีคนไปตกปลาบางตาครับ แต่ก็ดีผมไม่ค่อยชอบคนเยอะๆเท่าไหร่..
พวกเราอยู่กันจนเย็นได้ปลานิลมาพอสมควร ยังไม่เจอปลาแปลกๆมากเท่าไหร่....
แล้วก็ต้องเป็นอันจบทริปในวันนั้นไป..โดยที่ผมยังอยากที่จะมาแก้มือใหม่..คราวนี้..

จะไปหลิวอย่างเดียวเลยเพราะตั้งใจไว้ครับ เพราะถ้าเกิดอยากตกแบบนั้น แบบนี้..เป็นอันได้แห้ว
หลังจากผ่านไป 1 อาทิตย์ พวกผมก็กลับมาที่นี่อีกครั้งหนึ่ง เตรียมอุปกรณ์มาพร้อมรบเหมือนเดิม..
อาหารที่บ่อมีครับ ตามสั่ง รสชาดพอกินได้ครับ  ผมสั่งกินก่อนเพื่อนรองท้องไว้ก่อน..อิอิอิ.. :D ;D

ชีวิตมีแค่การตกปลา กับ ครอบครัว

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2009-05-02, 10:43:20 »
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 2009-05-02, 10:55:35 »
ต้องขอบอกตามตรงครับว่า ข้างในจิตใจส่วนลึกๆ ผมก็เป็นมือใหม่อยู่นะครับที่ออกตกหลิว..
ทุกๆครั้งก็เพราะอยากที่จะมือเหม็นสักครั้ง คงจะดีใจครับที่ได้สัมผัสมันสักครั้ง ไม่แปลกครับ..
ถ้าผมไปตกที่ บ้านในสวน บัดดี้ใบหม่อน เพทาย หรือบ่อ JR ที่น้าหมีไป หรือบ่อปลาเกล็ดต่างๆ....

ที่มีปลาตระกูลปลาจีนอยู่ แน่นอนครับผมอาจจะได้ตัวอย่างแน่นอนถ้าไปบ่อยๆหรือรู้ทริคเล็กๆน้อยๆ
แต่ผมก็อยากที่จะได้ตัวโดยที่ไปตกตามบ่อทั่วไปที่ผมไป และถ้าได้มัน ผมก็ถือว่าเป็น " โทรฟี่ " ครับ.. 8)

พอรับประทานข้าวเสร็จ ทุกอย่างพร้อม อ่อยเหยื่อไปสักพักนึง ทุ่นก็เริ่มมีอาการครับ ..ซิกกส์ วัดเข้าให้..!!

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2009-05-02, 11:00:15 »
จากนั้นด้วยความหอมของ ขนมปัง พวกเราก็โดนโจมตีอย่างหนักหน่วงครับ..ไปดูกัน..
สูญเสียตาเบ็ดไปเป็นสิบตัว กว่าพวกมันจะไป ได้บ้าง ขาดบ้าง แต่ละตัวไซส์กำลังหนักครับ.. :P

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 2009-05-02, 11:03:41 »
ทุ่นอะไร ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องดูครับ พอดีดเหยื่อไปก็ดึง..พรืดด  ..ตัวนี้ของผม.!!!!

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2009-05-02, 11:16:15 »
เดินไปซื้อน้ำที่ซุ้มด้านหน้า เอ๊ะ !?!? น้าๆเค้ายกอะไรกันมา ท่าทางจะหนัก.. ???
อ๋อ..ปลาช่อนจากบ่อปลาสลิดด้านข้างนี่เองครับ ว้า..วิดซะและ ว่าแต่ มากมายพอดูเลยครับ..

ทางเจ้าของบ่อชมนางได้ขอซื้อปลาไซส์กลางมาลงที่บ่อครับ นี่เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น
ไม่แปลกใจเลยครับว่าบ่อปลาสลิดทั้งหลายเวลาวิดปลาขาย ปลาช่อนขายได้เงินมากกว่าปลาสลิดซะอีก

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2009-05-02, 11:19:39 »
พอเดินกลับมา เจ้าต้น ยังไม่เลิกโดนครับ.. ;D

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2009-05-02, 11:26:00 »
งานเข้าผมมั่งแล้ว ปวดข้อมือมาก ชุดสายหน้าเสียหายมากเหลือเกิน แต่ก็มันส์สะใจ
ช่วงเช้าๆถึงสาย โดนฝูงจาระเม็ดเล่นงานอย่างหนักครับ บางทีเลยต้องเปลี่ยนมาตีเหยื่อปลอมมั่ง
ตัวนี้ให้เจ้าอ๊อฟเป็นนายแบบสักหน่อย เอาไปทอดกระเทียมซะดีมั๊ยเนี่ย.. ;) :D ;D 8)

• STAFF
  • คะแนน 83
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 2009-05-02, 11:35:18 »
พอช่วงเที่ยง แดดเริ่มจะออก ก็มีปลาแปลกๆเริ่มเข้ามาเล่นทุ่นบ้าง ทำให้ความหวังเริ่มมีอีกครั้ง
เริ่มด้วยปลาตะเพียนแรงดีมาก ตามมาด้วยยี่สกจิ๋วแต่ลากคันออกไปกลางบ่อนู่น จาระเม็ดอีกตัว..
แล้วก็ปลานิลน้อย นึกว่าวันนี้จะไม่ได้เห็นหน้าซะแล้ว ความจริงแล้วบ่อนี้ปลานิลไซส์ใหญ่ๆเยอะครับ
แต่วันนี้ไม่ค่อยฉวยเหยื่อเลย เจ้าของบ่อบอกว่าเพิ่งลงปลานิลใหม่ มันตีกันเลยไม่ค่อยกิน.. :-\ 8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2009-05-02, 11:37:17 โดย Nanote »