ผู้เขียน หัวข้อ: เย่อกับปลา ....เทพา The Star " ค้น ฟ้า คว้า ลาว "  (อ่าน 7552 ครั้ง)

bicbass

• บุคคลทั่วไป
Re: เย่อกับปลา ....เทพา The Star " ค้น ฟ้า คว้า ลาว "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 2008-05-02, 10:06:55 »
หนังสือเกี่ยวไรกับปืนวะจาน  

เอาไว้อย่างงั้นอะดีแล้ว......เผื่อพวกปากหอยปากปูมันจะหนาว  ๆ บ้าง....

กระแนกกระแหนลับหลัง  ทำตัวเป็นชะนีไปได้.....ฮ่า    ๆๆ....

พี่อู๋   ทริฟนี้เจ๋งไปเลยพี่..... ;D

เฮ้ยแต่ว่าผมไปอัดมาแล้ว  20   กว่าตัวไม่เห็นมีรูปผมเลย....

กำจริง............อิอิอิ    ;D ;D

ขอบคุณหนังสือเย่อกับปลาครับ......รูปเพื่อน  ๆ ผม หล่อเหลามากมาย... :-* :-*

หัวรุนแรงเอาเรื่องน่ะ กระเทยคนนี้

ออฟไลน์ ลี้คิมฮวง

• สมาชิก
  • คะแนน 78
  • มิตรภาพ ความรัก รสชาติสุรา คือสิ่งที่ปรารถนาของชีวิต...
Re: เย่อกับปลา ....เทพา The Star " ค้น ฟ้า คว้า ลาว "
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 2008-05-02, 10:17:28 »
พวกนี้มันต้องเจอ  CZ .....!
It Could Only Be Daiwa.....!

ธรรมชาติ มิตรภาพ ความรัก และ รสชาติสุรา คือสิ่งที่ปรารถนาของชีวิต ....!

ออฟไลน์ เอฟ

• สมาชิก
  • คะแนน 4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2008-05-02, 10:17:52 »
หนังสือเกี่ยวไรกับปืนวะจาน  

เอาไว้อย่างงั้นอะดีแล้ว......เผื่อพวกปากหอยปากปูมันจะหนาว  ๆ บ้าง....

กระแนกกระแหนลับหลัง  ทำตัวเป็นชะนีไปได้.....ฮ่า    ๆๆ....

พี่อู๋   ทริฟนี้เจ๋งไปเลยพี่..... ;D

เฮ้ยแต่ว่าผมไปอัดมาแล้ว  20   กว่าตัวไม่เห็นมีรูปผมเลย....

กำจริง............อิอิอิ    ;D ;D

ขอบคุณหนังสือเย่อกับปลาครับ......รูปเพื่อน  ๆ ผม หล่อเหลามากมาย... :-* :-*

หัวรุนแรงเอาเรื่องน่ะ กระเทยคนนี้

แต่ว่า  .....เอฟ รักบิ๊กแบสนะ.....
ังคมดีไม่มีขาย  ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง...

ออฟไลน์ HYDRA

• สมาชิก
  • คะแนน 2
  • Photographer
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2008-05-02, 11:33:32 »
      หนังสือเย่อกับปลา.....................
อยู่คู่วงการตกปลาบ้านเรามานานมาก
เป็นหนังสือที่บุกเบิก เรื่องราวการตกปลา
และความเป็นมาต่างๆของสายพันธุ์ปลา
ที่เป็นปลาเกมส์ ในบ้านเรา ผมเชื่อว่าหลายๆคน
คงเริ่มต้นจากหนังสือเล่มนี้....... ;D
       ผมยกย่องให้ เย่อกับปลาเป็น หนังสือ
ในดวงใจตลอดไป ถึงแม้จะมีหนังสือหัวใหม่ๆ
ออกมาสู่ตลาดมากมาย แต่ความมีมนต์ขลัง
และวิสัยทัศของหนังสือเล่มนี้ ยังเป็นที่ 1 เสมอ
     อีกทั้งความตั่งใจที่จะให้ผู้อ่านได้รับความสุขแล้ว
ยังมีแง่คิดและมุมมองดีดีมากมาย ..............

.............ขอบคุณ อาอยู่ อาหนุ่ย พี่อู๊ด และผู้เขียนทั้งหลาย

กฤต ไฮดร้า

ออฟไลน์ ปลาเกมส์

• Administrator
  • คะแนน 180
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 2008-05-02, 11:48:21 »
แฟนพันธ์ทางมาเองเลยนะ

ออฟไลน์ ล่อแหลม

• สมาชิก
  • คะแนน 5
  • ...ครอก...ในฝัน...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 2008-05-02, 13:48:21 »
แจ่มจิงๆ
ตกปลาน่ะมันไม่ยาก  แต่หาปลาตกนี่ซิยากกว่า

ช่วยๆกันตกเพื่อให้มีเหลือไว้ตกกันเถอะครับ

ออฟไลน์ champagne

• สมาชิก
  • คะแนน 15
  • อิสระของฉันมีแค่น้ำกับฟ้า
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 2008-05-02, 14:09:52 »
เหม่ ดังกันใหญ่แล้ว ได้เป็นนายแบบลงหนังสือด้วย  ;D ;D
อิสระของฉันมีแค่น้ำกับฟ้า

ออฟไลน์ ต้อย หมวกดำ

• สมาชิก
  • คะแนน 12
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 2008-05-02, 14:13:18 »
อยากโชว์"ล่าชะโดท่ามะกา"จังเลย
้อย หมวกดำ

ออฟไลน์ R7

• สมาชิก
  • คะแนน 2
  • เดาใจปลา
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 2008-05-02, 14:26:49 »
HO! พระเอกเยอะจัง ดังกันใหญ่แล้วพี่น้อง เป็นสีสันให้กับกีฬาตกปลา มากมาย ;Ds
ของมันอยู่ใต้น้ำ จะไปเอาอะไรกับมัน

ออฟไลน์ IMG 40

• ADMIN
  • คะแนน 20
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 2008-05-02, 15:02:18 »
.....หนังสือเย่อกับปลาเป็นหนังสือที่มีรูปเล่มและเนื้อหาที่ดี ผมติดตามอ่านมาตั้งแต่เริ่มตกปลาในเล่มมีเนื้อหาและรูปภาพเกี่ยวกับการตกปลาที่น่าสนใจมากมาย หลังจากเรื่องราวปลาแค้ได้ถูกตีพิมพ์ไปและได้เลือกเป็นเรื่องจากปก เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ 2 ต้องขอขอบคุณหนังสือเย่อกับปลาด้วยครับ โดยเฉพาะพี่อยู่กับพี่อู๊ดบ้านโป่ง และทีมงานนักเขียนทุกท่านที่เห็นความสำคัญของปลาเกมส์ชนิดนี้ เรื่องนี้ผมใช้เวลาเขียนไม่นาน เพราะมีเค้าโครงเรื่องที่อยากจะนำเสนอและจุดสนใจที่ต้องการถ่ายทอดให้ผู้อ่านอยากได้มาสัมผัสกับปลาเทพากัน ปลาเทพานับว่าเป็นปลาเกมส์ที่น่าเอามาเลี้ยงรักษาพันธ์ไว้ครับซึ่งในปัจจุบันมีข่าวดีว่าเริ่มผสมพันธ์ได้บ้างแล้วและเริ่มออกอาละวาดตามบ่อตกปลาต่างๆ ซึ่งนับว่าเป็นข่าวดีของนักตกปลา ต่อไปถ้ามีผู้เพาะเลี้ยงขยายพันธ์ได้แยะก็จะมีปลาล่าเหยื่อให้ได้ตกกันอีก1สายพันธ์ ในบ่อปลารวมที่มีปลาล่าเหยื่อรวมๆกันอยุ่ คงต้องอดใจรออีกนิด คอยติดตามเรื่องๆใหม่ๆที่จะนำเสนอลงในนิตยสารเย่อกับปลาได้ครับ ถ้ามีโอกาสจะนำเรื่องที่น่าสนใจมาเล่ากันใหม่

.....ขอขอบพระคุณ นิตยสารเย่อกับปลา ( THAILAND ANGLER'S MAGAZINE )ทุกท่านที่ติดตามชมด้วยครับ
......อู๋ IMG 40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2008-05-02, 15:06:17 โดย IMG 40 »
..ตกปลา-เกมส์-กีฬา-สุภาพชน....